Phú Thiện, Gia Lai
Chào mừng bạn đã đến với Phú Thiện 4rum. Bạn là công dân PT? Bạn chưa phải là thành viên? Hãy đăng ký để có thể tham gia cùng với chúng tôi và thỏa sức với không gian giao lưu, kết bạn, học tập và giải trí.
Phú Thiện, Gia Lai
Chào mừng bạn đã đến với Phú Thiện 4rum. Bạn là công dân PT? Bạn chưa phải là thành viên? Hãy đăng ký để có thể tham gia cùng với chúng tôi và thỏa sức với không gian giao lưu, kết bạn, học tập và giải trí.

Phú Thiện, Gia Lai

Vì Một Phú Thiện Phát Triển, Hãy Đăng Nhập Mỗi Lần Vào Diễn Đàn

Trang ChínhTìm kiếmGalleryLatest imagesĐăng NhậpĐăng ký

Share | 

Thử Thay Đổi !!!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Hry_green
Chủ tịch tỉnh
Chủ tịch tỉnh
Hry_green

Điểm tích lũy : 697
Lần được Thanks : 31
Nhà ở : Phu thien dis,Pleku city

Thử Thay Đổi !!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Thử Thay Đổi !!!   Thử Thay Đổi !!! EmptySat Jan 15 2011, 03:07

Note: Bạn nào không thích sướt mướt mà có lỡ vào rùi thì cũng cố đọc nha!!!không cần comment chỉ cần các bạn hiểu và có thể áp dụng với mình nếu có thể.Hry đã cố gắng rút ngắn,ngắn hơn nhiều so với những gì Hry muốn chia sẻ,mong là mọi người ủng hộ.

***Gởi những người “khó thay đổi,không muốn thay đổi,không thay đổi hay nói đúng hơn là hơi cứng nhắc”( as me)
*Phải thú thật là mình là người không muốn có sự thay đổi,cứ nghĩ là một cái gì đó...điều gì đó...đã như dz thì cứ như dz...không nên thay đổi. Lý do đơn giản là vì mình…”sợ” sự thay đổi,sợ vì cứ nghĩ rằng mình sẽ mất những điều quan trọng mà mình đã có,sợ khi thay đổi mình sẽ mềm yếu,sợ mình sẽ cô đơn,sợ mình bị mất mác và sợ mình ngục ngã và thất bại.Chung quy lại Hry sợ khi thay đổi mình sẽ bị tổn thương,sợ mất hết những gì mình đã và đang có là sự yêu thương,quan tâm,và chăm sóc mà đã là của mình,vốn là của mình.
*Nhưng thật sự điều mà Hry nhận thấy và còn làm Hry sợ hơn đó là :dù là mình không muốn thay đổi,không chịu thay đổi thì cuộc sống xung quanh mình vẫn từng ngày từng ngày thay đổi,vẫn phải quay theo đúng quỹ đạo của nó.Khi đó mình không biết làm gì,chỉ biết là như dz,rồi trở nên bất lực,chán nản và không dưng mình thấy mình vô ích,nhỏ bé và đang dần mất đi sự che trở,quan tâm..của mọi người.Và mình còn nhận ra rằng khi mình cố gắng níu kéo,cố gắng bám vào quá khứ,cố gắng giữa lại những gì trước kia là của mình,mà không hoà mình vào cuộc sống đang đổi thay từng ngày,thì những cái mình có càng nhanh tuột khỏi tay mình hơn.
“Nước có chảy có trong” thật sự trước kia Hry có đọc, đọc thui và để đó,hiểu theo lý thuyết,nhưng không áp dụng.Giờ thì mới thấm được ý nghĩa của nó.Hry nghiệm ra một điều rằng : Thay đổi có thể đem đến kết quả không tốt không được như mong muốn nhưng nó sẽ là kinh nghiệm để những lần sau mình không vấp phải nó nữa,kết quả của lần thay đổi này có thể không hoàn hảo như dự định ban đâu nhưng nó sẽ là bàn đạp để những thay đổi tiếp theo có kết quả hoàn hảo. Đó là trường hợp ngoài ý muốn,nhưng có khi nào bạn nghĩ nếu ta thay đổi thì sẽ đạt được kết quả chưa(cái này có thể khó,nó giống như một người nhân viên mới chưa có kinh nghiệm vậy, để thành công là rất khó,nhưng khó chứ không phải là không thể),biết đâu khi thay đổi bạn thấy cuộc sống mình có ý nghĩa hơn,biết đâu đó mình có được những điều tốt đẹp hơn mà không hề mất đi những điều đáng quý trước kia.Các bạn có thể thử hoặc không vì đó là cách sống của mỗi người,nhưng Hry nghĩ mình nên thay đổi “Để xem chuyện gì sẽ xãy ra” dù gì Hry cũng muốn xem kết quả nó như thế nào.
**Sắp hết 1năm nữa rùi (hiihi,cái này …đối với Hry mỗi năm chỉ có 1cái tết là tết cổ truyền ak,tết dương lịch thật sự với Hry không có ý nghĩa gì hết,có thể cái này cũng cần thay đổi,nhưng mà không phải bây giờ) các bạn đã có dự định gì vào những ngày cuối năm chưa??hoặc đã có kế hoạch gì cho năm mới chưa??Bạn có định thử thay đổi gì không??Nếu có thể hãy chia sẽ với mọi người nhé!!!
Hry chọn font màu xanh,chúc các bạn đã, đang và sẽ thay đổi sẽ thành công,chúc các bạn có những thay đổi phù hợp với mình.Chúc mọi người vui vẻ(*_^)!!!

https://facebook.com
WiR1
Chủ tịch tỉnh
Chủ tịch tỉnh
WiR1

Điểm tích lũy : 876
Lần được Thanks : 40
Nhà ở : IaAke

Thử Thay Đổi !!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Thử Thay Đổi !!!   Thử Thay Đổi !!! EmptySat Jan 15 2011, 09:26

Sao bỗng nhiên lại dồi dào cảm xúc thế Hry? Chắc vì sắp được về với mama, nên bỗng nhiên thấy mình bay bổng đúng không...^^ Ừ thì cuộc sống vốn vẫn cứ thay đổi từng ngày, cũng như trái Đất dù cứ quay ở quỹ đạo của nó, nhưng chính nó cũng đang tự rút ngắn con đường đi của mình, nó bị xê dịch 1 chút ra khỏi đường ray ổn định của nó, thậm chí còn đang nóng lên từng ngày từng giờ. Có thể nó vẫn cứ quay như thế nếu con người để yên cho nó, nó cũng không phải xê dịch chi cho mệt, cũng không cần phải nóng lên để gây ra những biến đổi khí hậu ảnh hưởng con người đến thế.Nhưng. Sự thật là nó đã, đang và còn sẽ biến đổi. Chúng ta cũng như thế, cũng cần có những bước ngoặt và điểm nhấn cho mình. Hoặc do tác động của môi trường bên ngoài. Hoặc xuất phát điểm từ chính mình. Một cái áo mới xì tai cực không giống mình trước giờ, một bữa cà phê một mình thay vì lần nào cũng làm ầm cái quán cóc bên cạnh trường với lũ bạn, hoặc bỗng nhiên cảm thấy muốn nhấc điện thoại gọi cho con bạn thân nói " t iu m lắm, cảm ơn m đã luôn bên t" vì nó lúc nào cũng ngồi im lắng nghe mình xả cơn tức hoặc buồn phiền vì everything,...
Nên hãy cứ quay, cứ xê dịch, cứ nhích thử ra khỏi quỹ đạo của mình một chút. Để nhìn TG rộng hơn, xa hơn và sâu vào từng ngõ nhỏ nơi đó.
Nhưng cũng đừng đi xa quá, đừng vì thay đổi bản thân mà làm ảnh hưởng quá nhiều tới sự tồn tại hoặc hiện diện của người khác.
Hãy luôn làm mới mình, nhưng phải hiểu điều đó sẽ không tự đào thải mình.
^^ Chúc Hry về nhà vui vẻ nghe. Có thể sẽ vất vả một chút cho đến khi chúng ta 9 thức đón Giao thừa. Nhưng biết đâu, như em vừa nói, sẽ có thay đổi và thay đổi đó sẽ giúp e thật nhiều.
Best,
WiR1
http://vn.360plus.yahoo.com/huongmuahe650/
Khổng Minh
Chủ tịch xã
Chủ tịch xã
Khổng Minh

Điểm tích lũy : 338
Lần được Thanks : 12
Nhà ở : Tổ dân phố 7

Thử Thay Đổi !!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Thử Thay Đổi !!!   Thử Thay Đổi !!! EmptyTue Jan 18 2011, 10:03

Theo sự thay đổi hoàn cảnh,theo thời gian,kinh kinh nghiêm của mỗi người tăng lên,và nhận thức ngày càng đúng-phản ánh ngày càng chính xác về thế giới bên ngoài,điều đó,khi đã đem lại cuộc sống vui vẻ hạnh phúc cho họ(với kinh nghiệm đó),thì tự nhiên người ta sẽ thay đổi thôi,tự nhiên như vậy,không cần nói nó cũng vậy.
Vấn đề là nhanh hay chậm,vấn đề là có TĐ mà nhận ra hay không.
Cho nên cảm thấy không cần bình luận quá nhiều.
u4menh3
Chủ tịch tỉnh
Chủ tịch tỉnh
u4menh3

Điểm tích lũy : 655
Lần được Thanks : 6
Nhà ở : tổ dân phố 10-phú thiện

Thử Thay Đổi !!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Thử Thay Đổi !!!   Thử Thay Đổi !!! EmptyWed Jan 19 2011, 20:41

càng triết lí thì càng khó vững vàng lí tưởng của mình
Sponsored content

Thử Thay Đổi !!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Thử Thay Đổi !!!   Thử Thay Đổi !!! Empty

Thử Thay Đổi !!!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 

Similar topics

-
» KHI NÀO THẤY...
» Bài viết sai
» Làm Thày, Làm Trò hot đây
» Vật thay thế đàn ông ...