Phú Thiện, Gia Lai
Chào mừng bạn đã đến với Phú Thiện 4rum. Bạn là công dân PT? Bạn chưa phải là thành viên? Hãy đăng ký để có thể tham gia cùng với chúng tôi và thỏa sức với không gian giao lưu, kết bạn, học tập và giải trí.
Phú Thiện, Gia Lai
Chào mừng bạn đã đến với Phú Thiện 4rum. Bạn là công dân PT? Bạn chưa phải là thành viên? Hãy đăng ký để có thể tham gia cùng với chúng tôi và thỏa sức với không gian giao lưu, kết bạn, học tập và giải trí.

Phú Thiện, Gia Lai

Vì Một Phú Thiện Phát Triển, Hãy Đăng Nhập Mỗi Lần Vào Diễn Đàn

Trang ChínhTìm kiếmGalleryLatest imagesĐăng NhậpĐăng ký

Share | 

Nỗi khổ của teen khi công khai tình yêu

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
WiR1
Chủ tịch tỉnh
Chủ tịch tỉnh
WiR1

Điểm tích lũy : 876
Lần được Thanks : 40
Nhà ở : IaAke

Nỗi khổ của teen khi công khai tình yêu Empty
Bài gửiTiêu đề: Nỗi khổ của teen khi công khai tình yêu   Nỗi khổ của teen khi công khai tình yêu EmptyFri Dec 31 2010, 11:13

Từ Dân Trí (dantri.com)

Không chỉ các hot teen mới gặp những những rắc rối khi tình yêu “public”, nhiều cặp đôi cũng rất khổ sở khi “show” hạnh phúc, đến lúc chia tay thì lại bị “dòm ngó”, nhỏ to đến phiền phức.
Khổ vì sự “soi mói” trước và sau khi yêu

Chia sẻ tình yêu trên mạng xã hội đồng nghĩa với việc chấp nhận để người khác biết về tình yêu của mình. Thế nhưng điều đó hoàn toàn khác với việc “muốn” người khác bàn tán hay thêm thắt về nó.

Những tưởng chỉ khi đó là chuyện tình cảm của một hotgirl hay một người nổi tiếng mới khiến người ta nói qua nói lại. Nhưng thực chất không hẳn thế, chẳng ai dám bảo đảm rằng, một người bình thường, nhất là con gái, không phải chịu những tai tiếng khi thể hiện tình cảm quá mặn nồng trên mạng.

Chuyện tưởng chừng buồn cười nhưng rất phổ biến như tình yêu của cô bạn Trang Nhung (sn1991) và anh chàng tên Phúc (1989). Mọi rắc rối chỉ bắt đầu khi cả hai quyết định công khai tình yêu của mình trên facebook.

Nghĩ rằng vô hại, muốn chia sẻ vui buồn và thể hiện yêu thương của mình. Đơn giản là cả hai cứ “vô tư” để những hình ảnh thân mật và nói những lời ngọt ngào. Ấy thế mà lại gặp phải những kẻ thích “tọc mạch, phá đám”.

Cũng chẳng có gì quá lố với những tấm ảnh hay lời nói, thế nhưng lại có những người để ý, dùng nó đem dựng thành câu chuyện cười nhạt trong lớp, vào giờ ra chơi. Chưa dừng lại, những người ghen ghét còn “móc mói” thưa gửi đến cả phụ huynh của Nhung. Để rồi người lớn phải khó chịu nhúng tay vào vì... không muốn con gái mình mang tiếng!

Khổ vì người ngoài cứ “nhắc hoài”

Công khai tình yêu, bị người người bàn tán, nói sai nói xấu đã khổ. Nhưng ít nhất lúc đó, cũng có một người bên cạnh mình để “nghe”, để bênh vực hay ít nhất cũng có người bước cùng mình. Thế nhưng khổ nhất là chuyện chia tay rồi mà tình yêu vẫn còn “public”.

Từ những bạn được người khác hâm mộ, yêu quý, đến những người tò mò, tọc mạch cũng đều vào hết động viên rồi đến “vặn hỏi”, mà chuyện tình cảm khi mới chia tay thì rất khó nói, bởi nếu nói sai sẽ vác ngay cái danh “đi nói xấu người yêu cũ”. Thậm chí, đôi khi lời qua, tiếng lại, người khác cũng không hiểu đúng ý mình.

Minh Quang (du học sinh Mỹ) chia sẻ: “Bình thường mình và người yêu rất hay cãi nhau. Bọn mình lúc thì để status trên facebook ngọt ngào, khi lại bi thương sầu thảm. Nhiều lần người yêu mình giận, bạn ấy còn đổi “Realationship”. Thế nên bạn bè cũng “quá quen” với chuyện đó và nghĩ bọn tớ lúc nào cũng thế mà chẳng bao giờ chia tay.

Thế nên giờ đây, tớ đang cảm thấy rất áp lực vì khi hai đứa đã quyết định chính chắn rằng không thể tiếp tục, nhưng bạn bè thì không phải ai hiểu và tin điều đó cả. Bạn bè vẫn cứ hỏi thăm về chúng tớ như bình thường. Nhiều khi tớ buồn, muốn quên đi, muốn để mọi chuyện “lặng im” mà cũng khó”.

Tạm kết

Chuyện tình yêu công khai không còn là mới với giới trẻ hiện nay. Tất nhiên, điều đó hoàn toàn không xấu và rất dễ hiểu bởi ai yêu chẳng muốn thể hiện tình yêu của mình. Thế nhưng những bất cập và vấn đề xung quanh nó thì nhiều vô kể, chưa nói đến, nếu không khéo léo, các bạn nữ có thể vừa mang tiếng mà lại khiến các phụ huynh bực mình.

Công khai tình yêu lúc nào cũng có hai mặt. Nó giúp những người thực sự yêu thương, quan tâm có thể chia sẻ hạnh phúc cùng bạn. Nhưng nó cũng đồng thời tạo điều kiện cho những người tò mò, tọc mạch có chuyện để nói, để đưa bạn vào những hoàn cảnh chẳng biết giải thích cùng ai. Nhất là sau khi chia tay, chỉ nói riêng đến chuyện người ngoài nhận xét, hay cứ “quan tâm” cũng đã đủ mệt rồi.

Vì thế, cũng nên cẩn thận khi thể hiện tình yêu của mình ra bên ngoài, bạn nhé!

Theo PLXH
http://vn.360plus.yahoo.com/huongmuahe650/
WiR1
Chủ tịch tỉnh
Chủ tịch tỉnh
WiR1

Bài gửiTiêu đề: Re: Nỗi khổ của teen khi công khai tình yêu   Nỗi khổ của teen khi công khai tình yêu EmptyFri Dec 31 2010, 11:25

khổ chủ đã quá "cái sự teen" rồi... hài..zzz..zz :?:
=> miễn dịch... lol! lol! lol!
Chip_coi_1703
Chủ tịch tỉnh
Chủ tịch tỉnh
Chip_coi_1703

Tâm trạng : Bực bội
Điểm tích lũy : 700
Lần được Thanks : 14
Nhà ở : phu thien

Bài gửiTiêu đề: Re: Nỗi khổ của teen khi công khai tình yêu   Nỗi khổ của teen khi công khai tình yêu EmptySat Jan 01 2011, 10:03

nếu sợ thì đừng yêu.còn đã yêu thì đừng sợ...không chiến thắng nổi bản thân mình và dư luận...thì sao mà có thể yêu trọn vẹn đc.
WiR1
Chủ tịch tỉnh
Chủ tịch tỉnh
WiR1

Bài gửiTiêu đề: Re: Nỗi khổ của teen khi công khai tình yêu   Nỗi khổ của teen khi công khai tình yêu EmptySat Jan 01 2011, 11:17

Chip_coi_1703 đã viết:
nếu sợ thì đừng yêu.còn đã yêu thì đừng sợ...không chiến thắng nổi bản thân mình và dư luận...thì sao mà có thể yêu trọn vẹn đc.
Ừ, theo PLXH thì cũng có ý kiến như thế. XH đều có những mảng sáng và tối khác nhau mà. thế mới lên báo và bàn. cũng không bảo không đc như thế này thế kia đúng k? hài..zz..
u4menh3
Chủ tịch tỉnh
Chủ tịch tỉnh
u4menh3

Điểm tích lũy : 655
Lần được Thanks : 6
Nhà ở : tổ dân phố 10-phú thiện

Bài gửiTiêu đề: Re: Nỗi khổ của teen khi công khai tình yêu   Nỗi khổ của teen khi công khai tình yêu EmptySat Jan 01 2011, 19:20

yêu của mọi người khác nhau chỉ thêm ý kiến thôi. nhưng cũng khó lay chuyển được cách yêu của mọi người
lili_tran
Chủ tịch xã
Chủ tịch xã
lili_tran

Điểm tích lũy : 368
Lần được Thanks : 13

Bài gửiTiêu đề: Re: Nỗi khổ của teen khi công khai tình yêu   Nỗi khổ của teen khi công khai tình yêu EmptySat Jan 01 2011, 22:02

khi yêu nhau thì điều quan trọng nhất là 2 người có tình cảm chân thật với nhau! với những ai yêu nhau thật sự thì họ không quan tâm dư luận nói tốt hay xấu về mình đâu! mà những người yêu nhau có cần phải công khai không!!? gia đình bạn bè thân thiết thì không cần công khai họ cũng biết, còn những người ngồi lê đôi mách thích tọc mạch chuyện người khác thì đâu cần phải công khai với họ đâu!
Chip_coi_1703
Chủ tịch tỉnh
Chủ tịch tỉnh
Chip_coi_1703

Bài gửiTiêu đề: Re: Nỗi khổ của teen khi công khai tình yêu   Nỗi khổ của teen khi công khai tình yêu EmptySun Jan 02 2011, 08:27

WiR1 đã viết:
Chip_coi_1703 đã viết:
Ừ, theo PLXH thì cũng có ý kiến như thế. XH đều có những mảng sáng và tối khác nhau mà. thế mới lên báo và bàn. cũng không bảo không đc như thế này thế kia đúng k? hài..zz..
vấn đề đáng nói là ko phải người ta sợ hoặc nhát ké. Vấn đề ở chỗ con người là một phần của xã hội, con người ko thể sống tách biệt ra khỏi xã hội của mình được. nếu dư luận xã hội chống đối lại mình quá gay gắt...và mình dường như là thiểu số...là đơn độc, thì cũng rất đáng ngại...dù cho mình có quyết tâm đi chăng nữa, cũng ko thể tránh khỏi những lúc thế này thế kia, ko thể tránh khỏi có lúc chán nản, buồn bã. điều quan trọng là bản thân mình có dám đối đầu và vượt qua đc ko, để tiếp tục con đường mình đã lựa chọn. chúc các bạn thành công trên con đường tình yêu của mình. Chip sẽ luôn ủng hộ các bạn.
WiR1
Chủ tịch tỉnh
Chủ tịch tỉnh
WiR1

Bài gửiTiêu đề: Re: Nỗi khổ của teen khi công khai tình yêu   Nỗi khổ của teen khi công khai tình yêu EmptySun Jan 02 2011, 10:38

Hài...zz... Việc đó là của teen, mình hết teen nên "miễn dịch"...Nhưng các bạn nói đều đúng đó. Làm cái gì mình thấy hợp lý là ok. Hên thì k gặp mấy ông bà 8, xui thì bị như mấy bạn trong bài báo kia...xã hội mà, nhiều vẻ.
Chip_coi_1703
Chủ tịch tỉnh
Chủ tịch tỉnh
Chip_coi_1703

Bài gửiTiêu đề: Re: Nỗi khổ của teen khi công khai tình yêu   Nỗi khổ của teen khi công khai tình yêu EmptySun Jan 02 2011, 19:17

WiR1 đã viết:
Hài...zz... Việc đó là của teen, mình hết teen nên "miễn dịch"...Nhưng các bạn nói đều đúng đó. Làm cái gì mình thấy hợp lý là ok. Hên thì k gặp mấy ông bà 8, xui thì bị như mấy bạn trong bài báo kia...xã hội mà, nhiều vẻ.
WiR1 ko mang tuổi teen. nhưng có một vóc dáng teen.hehe
u4menh3
Chủ tịch tỉnh
Chủ tịch tỉnh
u4menh3

Bài gửiTiêu đề: Re: Nỗi khổ của teen khi công khai tình yêu   Nỗi khổ của teen khi công khai tình yêu EmptySun Jan 02 2011, 19:25

mình không có ý kiến gì hết. hehe. confused
Chip_coi_1703
Chủ tịch tỉnh
Chủ tịch tỉnh
Chip_coi_1703

Bài gửiTiêu đề: Re: Nỗi khổ của teen khi công khai tình yêu   Nỗi khổ của teen khi công khai tình yêu EmptyWed Jan 05 2011, 15:30

mình ngĩ yêu là nên công khai và đường đường chính chính mà yêu...ở đây có ai dám sống chết vì tình yêu ko vậy?
Khách viếng thăm
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Re: Nỗi khổ của teen khi công khai tình yêu   Nỗi khổ của teen khi công khai tình yêu EmptyWed Jan 05 2011, 15:49

mình thấy tin tức này chẳng nóng hổi tí nào cả.
đề nghị bạn Chip_coi_1703 post bài có chất lượng một chút
Chip_coi_1703
Chủ tịch tỉnh
Chủ tịch tỉnh
Chip_coi_1703

Bài gửiTiêu đề: Re: Nỗi khổ của teen khi công khai tình yêu   Nỗi khổ của teen khi công khai tình yêu EmptyWed Jan 05 2011, 16:10

thalksa đã viết:
xin lỗi bạn.bài này ko phải của mình post.
u4menh3
Chủ tịch tỉnh
Chủ tịch tỉnh
u4menh3

Bài gửiTiêu đề: Re: Nỗi khổ của teen khi công khai tình yêu   Nỗi khổ của teen khi công khai tình yêu EmptyWed Jan 05 2011, 19:11

đọc kỹ hướng dẫn trước khi tố cáo người khác lol!
WiR1
Chủ tịch tỉnh
Chủ tịch tỉnh
WiR1

Bài gửiTiêu đề: Re: Nỗi khổ của teen khi công khai tình yêu   Nỗi khổ của teen khi công khai tình yêu EmptyWed Jan 05 2011, 20:30

thalksa đã viết:
Như thế nào là nóng hổi bạn? Bài viết được lấy nguồn từ dân trí, số báo cùng ngày. Đây là bài viết đc post trong Box Tin tức khác. Có gì sai phạm không bạn? Đây là bài viết của WiR1, không phải của chip_coi_1703. Diễn đàn mong muốn và chờ đợi tin tức nóng hổi từ bạn. Cảm ơn vì ghé đọc bài gửi của WiR1.
Thân,
Chip_coi_1703
Chủ tịch tỉnh
Chủ tịch tỉnh
Chip_coi_1703

Bài gửiTiêu đề: Re: Nỗi khổ của teen khi công khai tình yêu   Nỗi khổ của teen khi công khai tình yêu EmptyWed Jan 05 2011, 21:31

thalksa đã viết:
thật ko hiểu bạn có phải là đang ở lứa tuổi thanh thiếu niên ko nữa...và bạn cũng chẳng tâm lý tẹo nào cả. bài viết này mà bạn lại đưa ra một nhận xét như vậy. botay.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Nỗi khổ của teen khi công khai tình yêu   Nỗi khổ của teen khi công khai tình yêu Empty

Nỗi khổ của teen khi công khai tình yêu

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 

Similar topics

-
» Tình Bạn là 1 khái niệm rất sâu rộng nhưng giữ được tình bạn mới là điều khó nhất
» tinh yeu: Bức thư tình hay nhất chưa dám gửi đến vơ iu :))
» khai mạc MISS và MR 4RUM
» Loa...loa..loa..khai trương box Kết Duyên Tơ Hồng đây!
» CLUB fifa online 2 khai trương!
Trang 1 trong tổng số 1 trang