Phú Thiện, Gia Lai
Chào mừng bạn đã đến với Phú Thiện 4rum. Bạn là công dân PT? Bạn chưa phải là thành viên? Hãy đăng ký để có thể tham gia cùng với chúng tôi và thỏa sức với không gian giao lưu, kết bạn, học tập và giải trí.
Phú Thiện, Gia Lai
Chào mừng bạn đã đến với Phú Thiện 4rum. Bạn là công dân PT? Bạn chưa phải là thành viên? Hãy đăng ký để có thể tham gia cùng với chúng tôi và thỏa sức với không gian giao lưu, kết bạn, học tập và giải trí.

Phú Thiện, Gia Lai

Vì Một Phú Thiện Phát Triển, Hãy Đăng Nhập Mỗi Lần Vào Diễn Đàn

Trang ChínhTìm kiếmGalleryLatest imagesĐăng NhậpĐăng ký

Share | 

AI MÀ NHẬN ĐƯỢC LÁ THƯ NÀY KHÔNG TỨC CHẾT MỚI LẠ

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
thanhmiss
Chủ tịch tỉnh
Chủ tịch tỉnh
thanhmiss

Điểm tích lũy : 624
Lần được Thanks : 12
Nhà ở : Trung tâm VHTT KP3

AI MÀ NHẬN ĐƯỢC LÁ THƯ NÀY KHÔNG TỨC CHẾT MỚI LẠ   Empty
Bài gửiTiêu đề: AI MÀ NHẬN ĐƯỢC LÁ THƯ NÀY KHÔNG TỨC CHẾT MỚI LẠ    AI MÀ NHẬN ĐƯỢC LÁ THƯ NÀY KHÔNG TỨC CHẾT MỚI LẠ   EmptyWed Nov 09 2011, 16:01

Quân iu quý !
Thấm thoát đã 6 tháng kể từ ngày em nhập ngũ, anh mới biên thư này cho em. Dạo này em khoẻ không ? Học tập và Rèn luyện vẫn tốt chứ. Anh và ba mẹ vẫn khoẻ, ba đã cai được cái tật nghiện rượu, giờ 1 năm ông chỉ uống 2 lần vào các dịp quan trọng, mỗi lần 2 tháng còn tuyệt nhiên ai mời cũng không bén một giọt. Mẹ cũng cai được thuốc lá sau cái vụ tàn thuốc làm cháy cái chuồng gà chọi của em, 3 con bị thiêu chết,nhưng anh cũng đã kịp cứu được con gà mẹ mà em cưng nhất. Con gà khoẻ lắm, lúc ba cắt tiết để mừng đám cháy không gây ảnh hưởng nghiêm trọng đến nhà mình nó giẫy như điên, đạp đổ cả bát tiết. Vì em đang ở xa nên anh được cả hai cái đùi, mà không ai giành cả.Tuy nhiên lông gà làm tắc cả cái cống ở nhà dưới, nước thải dềnh lên rồi làm ngập cả phòng em làm hỏng đôi loa thùng và cuốn đi toàn bộ giấy tờ tuỳ thân và sổ tiết kiệm của em.Cũng may ba nhanh trí đã bê được giàn máy tính của em ra ngoài, sau đó kêu má ngâm xà phông bà đánh bóng để nó đẹp đẽ như lúc em đi.Thời tiết thất thường, ba lại bị chứng đau khớp kinh niên hành hạ. Do bác sĩ bảo không nên đi bộ quá lâu nên ba cứ phải chạy suốt, cũng mệt mỏi lắm. Còn nữa , Nội vẫn nhắc em luôn. Nội tuy già nhưng vẫn còn minh mẫn lắm, chỉ quên tên em đúng 1 lần là lúc nội lập di chúc.Còn về phần anh, anh cũng đã tìm được công việc mới. Ngày đầu tiên đi làm anh hồi hộp tới mức ủi cháy cả bộ đồ vest mà ba cho.rồi anh nhớ ra là em cũng có một cái quần mới i hệt như thế, nên cắt một miếng để vá vào quần anh, khéo đến nỗi nếu không để ý kỹ thì sẽ không phát hiện ra.Suýt chút nữa anh quên, Con bé Nếp bồ em vẫn qua thăm bố mẹ luôn, con bé tốt lắm . Vì yêu em nên con bé quyết định cưới anh để tiện bề phụng dưỡng ba mẹ, dự định tháng 7 âm này anh sẽ tổ cử hành hôn lễ, nếu em về dự được thì tốt quá. Thôi thư cũng đã dài, anh xin dừng bút ở đây, nếu không nhận được thư này thì nhớ báo cho anh biết để anh biên thư khác cho P/S:Tuy là anh em cùng ba cùng mẹ, nhưng anh vẫn coi em là người trong gia đình.Vì vậy nếu có khó khăn gì em cứ mạnh dạn nói với anh, nếu không giúp được thì anh sẽ giúp. Thương em ! ! !Thương em ! !
@#$%^*()
Chủ tịch xã
Chủ tịch xã
@#$%^*()

Tâm trạng : Cô đơn
Điểm tích lũy : 294
Lần được Thanks : 0
Nhà ở : Nhà Đá!!!

Bài gửiTiêu đề: Re: AI MÀ NHẬN ĐƯỢC LÁ THƯ NÀY KHÔNG TỨC CHẾT MỚI LẠ    AI MÀ NHẬN ĐƯỢC LÁ THƯ NÀY KHÔNG TỨC CHẾT MỚI LẠ   EmptyWed Nov 09 2011, 19:18

bó tay hj Shocked
cofe_gialai
Chủ tịch tỉnh
Chủ tịch tỉnh
cofe_gialai

Tâm trạng : Buồn bã
Điểm tích lũy : 392
Lần được Thanks : 2
Nhà ở : phu thien

Bài gửiTiêu đề: Re: AI MÀ NHẬN ĐƯỢC LÁ THƯ NÀY KHÔNG TỨC CHẾT MỚI LẠ    AI MÀ NHẬN ĐƯỢC LÁ THƯ NÀY KHÔNG TỨC CHẾT MỚI LẠ   EmptyThu Nov 10 2011, 01:22

?
thanhmiss
Chủ tịch tỉnh
Chủ tịch tỉnh
thanhmiss

Bài gửiTiêu đề: Re: AI MÀ NHẬN ĐƯỢC LÁ THƯ NÀY KHÔNG TỨC CHẾT MỚI LẠ    AI MÀ NHẬN ĐƯỢC LÁ THƯ NÀY KHÔNG TỨC CHẾT MỚI LẠ   EmptyThu Nov 10 2011, 09:08

? là sao.
xjt00n
Chủ tịch tỉnh
Chủ tịch tỉnh
xjt00n

Tâm trạng : Mệt mỏi
Điểm tích lũy : 407
Lần được Thanks : -6
Nhà ở : tổ dân phố 10 _phú thiện

Bài gửiTiêu đề: Re: AI MÀ NHẬN ĐƯỢC LÁ THƯ NÀY KHÔNG TỨC CHẾT MỚI LẠ    AI MÀ NHẬN ĐƯỢC LÁ THƯ NÀY KHÔNG TỨC CHẾT MỚI LẠ   EmptyThu Nov 10 2011, 09:39

k hỉu lun
vi1tinhyeu12a5
Bộ trưởng bộ kế hoạch hóa
Bộ trưởng bộ kế hoạch hóa
vi1tinhyeu12a5

Điểm tích lũy : 1079
Lần được Thanks : 8
Nhà ở : phú thiện -gialai

Bài gửiTiêu đề: Re: AI MÀ NHẬN ĐƯỢC LÁ THƯ NÀY KHÔNG TỨC CHẾT MỚI LẠ    AI MÀ NHẬN ĐƯỢC LÁ THƯ NÀY KHÔNG TỨC CHẾT MỚI LẠ   EmptyThu Nov 10 2011, 11:15

no it
hungrau35
Chủ tịch xã
Chủ tịch xã
hungrau35

Điểm tích lũy : 324
Lần được Thanks : 4
Nhà ở : Ayunha-Phú Thiện

Bài gửiTiêu đề: Re: AI MÀ NHẬN ĐƯỢC LÁ THƯ NÀY KHÔNG TỨC CHẾT MỚI LẠ    AI MÀ NHẬN ĐƯỢC LÁ THƯ NÀY KHÔNG TỨC CHẾT MỚI LẠ   EmptyThu Nov 10 2011, 12:21

cheers được đấy.copy ở đâu mà hay thía.Đang buồn vô đọc cũng đỡ buồn được mọt xíu
thanhmiss
Chủ tịch tỉnh
Chủ tịch tỉnh
thanhmiss

Bài gửiTiêu đề: Re: AI MÀ NHẬN ĐƯỢC LÁ THƯ NÀY KHÔNG TỨC CHẾT MỚI LẠ    AI MÀ NHẬN ĐƯỢC LÁ THƯ NÀY KHÔNG TỨC CHẾT MỚI LẠ   EmptyThu Nov 10 2011, 20:47

còn phần hồi âm của thằng em nữa kìa, shok lắm hihi
lj.3py
Chủ tịch tỉnh
Chủ tịch tỉnh
lj.3py

Điểm tích lũy : 412
Lần được Thanks : 1
Nhà ở : kp5

Bài gửiTiêu đề: Re: AI MÀ NHẬN ĐƯỢC LÁ THƯ NÀY KHÔNG TỨC CHẾT MỚI LẠ    AI MÀ NHẬN ĐƯỢC LÁ THƯ NÀY KHÔNG TỨC CHẾT MỚI LẠ   EmptyFri Nov 11 2011, 13:14

đọc xong tức thiệt, có thằng a như này chắc mình chém chết ùi đi tù cheers
pe_vip
Thường dân
Thường dân
pe_vip

Tâm trạng : Hạnh phúc
Điểm tích lũy : 38
Nhà ở : lop 10@2 ,thpt trần quốc tuấn

Bài gửiTiêu đề: Re: AI MÀ NHẬN ĐƯỢC LÁ THƯ NÀY KHÔNG TỨC CHẾT MỚI LẠ    AI MÀ NHẬN ĐƯỢC LÁ THƯ NÀY KHÔNG TỨC CHẾT MỚI LẠ   EmptySat Nov 12 2011, 05:48

Embarassed
lor_ca
Thường dân
Thường dân
lor_ca

Điểm tích lũy : 51

Bài gửiTiêu đề: Re: AI MÀ NHẬN ĐƯỢC LÁ THƯ NÀY KHÔNG TỨC CHẾT MỚI LẠ    AI MÀ NHẬN ĐƯỢC LÁ THƯ NÀY KHÔNG TỨC CHẾT MỚI LẠ   EmptySat Nov 12 2011, 07:01

thư hƠi shOck! nhưng hay đÓ,cOn cái gì thì nhỚ pOst lên luôn ngeng,hahaha cheers
thanhmiss
Chủ tịch tỉnh
Chủ tịch tỉnh
thanhmiss

Bài gửiTiêu đề: Re: AI MÀ NHẬN ĐƯỢC LÁ THƯ NÀY KHÔNG TỨC CHẾT MỚI LẠ    AI MÀ NHẬN ĐƯỢC LÁ THƯ NÀY KHÔNG TỨC CHẾT MỚI LẠ   EmptySat Nov 12 2011, 10:02

Phản hồi của em trai:

Anh thân mến, em đã nhận được thư anh gởi cho em. Em rất vui vì những thông tin mà anh báo cho em. Trước khi nhập ngũ đàn gà chọi của em đã có dấu hiệu bị nhiễm H5N1, nhưng vì thương tụi nó quá nên em cũng không nỡ giết, nay nghe tin tụi nó bị chết cháy cũng an ủi phần nào. Âu cũng không thể nào cản được ý trời. Còn chiếc loa thùng đó thực sự nó hư cách đây 1 năm rồi, nhưng vì trước đây e khó khăn mới tìm được nó, nên khi nó bị hư em cũng không nỡ vất đi. Nên anh yên tâm đừng ái náy về nó, việc sổ tiết kiệm và giấy tờ tùy thân bị cuốn trôi quả thật là hơi buồn, nhưng anh yên tâm với giấy giới thiệu của thủ trưởng của em, em nghĩ rằng làm lại những thứ đó không mất quá nhiều thời gian.
Việc nội thỉnh thoảng lơ đãng mất trí nhớ thì em cũng không nghĩ là điều bất ngờ, hi vọng rằng khi viết di chúc nội cũng để lại cho ba phần nào đó tài sản. Và em cũng báo cho anh một tin để anh đừng ái náy về việc này, trước khi nhập ngũ, ba đã làm di chúc để lại toàn bộ tài sản cho em, có sự đồng thuận của mẹ, hiện nay em đang giữ tờ di chúc đó bên mình, nên anh yên tâm là sẽ không có chuyện bị nước cuốn trôi đâu.
Anh cưới em Nếp vào cuối tháng 7 âm lịch à? Em hi vọng rằng anh tổ chức sớm hơn, vì em khoản cách đây 1 tháng, em có xin phép thủ trưởng về thăm gia đình 2 ngày, nhưng em không về thăm gia đình mà mướn phòng nghỉ ở cùng em Nếp. Em nghĩ rằng anh em mình rất giống nhau, nên khi Nếp sinh con mọi người sẽ không phân biệt đứa bé con anh hay con em. Em xin chúc anh chị trăm năm hạnh phúc.
Tái bút: cho em gởi lời hỏi thăm bà nội, ba, mẹ và em Nếp, và anh nhớ nói với em Nếp rằng thường thì sinh con đầu lòng hay sinh thiếu tháng, nên chắc chắn mọi người sẽ không để ý vì sao là em bé sinh thiếu tháng đâu.
trongvuong
Chủ tịch xã
Chủ tịch xã
trongvuong

Điểm tích lũy : 224
Nhà ở : TT Phú Thiện

Bài gửiTiêu đề: Re: AI MÀ NHẬN ĐƯỢC LÁ THƯ NÀY KHÔNG TỨC CHẾT MỚI LẠ    AI MÀ NHẬN ĐƯỢC LÁ THƯ NÀY KHÔNG TỨC CHẾT MỚI LẠ   EmptySat Nov 12 2011, 20:54

Lãng xẹt, chẳng có ý nghĩa nhân văn gì. Không biết tự sáng tác hay sưu tầm. Nếu mà tự sáng tác chắc đầu óc có vấn đề về IC.......
nhatminhketban
Trưởng thôn
Trưởng thôn
nhatminhketban

Tâm trạng : Cô đơn
Điểm tích lũy : 158
Nhà ở : kp3-phu thien gia lai

Bài gửiTiêu đề: Re: AI MÀ NHẬN ĐƯỢC LÁ THƯ NÀY KHÔNG TỨC CHẾT MỚI LẠ    AI MÀ NHẬN ĐƯỢC LÁ THƯ NÀY KHÔNG TỨC CHẾT MỚI LẠ   EmptySun Nov 13 2011, 10:00

bó tay lun! trình độ viết văn của anh em nhà này chắc uyên thâm lăm đấy?
xjt00n
Chủ tịch tỉnh
Chủ tịch tỉnh
xjt00n

Tâm trạng : Mệt mỏi
Điểm tích lũy : 407
Lần được Thanks : -6
Nhà ở : tổ dân phố 10 _phú thiện

Bài gửiTiêu đề: Re: AI MÀ NHẬN ĐƯỢC LÁ THƯ NÀY KHÔNG TỨC CHẾT MỚI LẠ    AI MÀ NHẬN ĐƯỢC LÁ THƯ NÀY KHÔNG TỨC CHẾT MỚI LẠ   EmptySun Nov 13 2011, 10:14

lj.3py đã viết:
đọc xong tức thiệt, có thằng a như này chắc mình chém chết ùi đi tù cheers
cái này ở ola đọc cách đây 2 năm ùi mầy? không có j thú vị
lj.3py
Chủ tịch tỉnh
Chủ tịch tỉnh
lj.3py

Điểm tích lũy : 412
Nhà ở : kp5

Bài gửiTiêu đề: Re: AI MÀ NHẬN ĐƯỢC LÁ THƯ NÀY KHÔNG TỨC CHẾT MỚI LẠ    AI MÀ NHẬN ĐƯỢC LÁ THƯ NÀY KHÔNG TỨC CHẾT MỚI LẠ   EmptySun Nov 13 2011, 12:50

um, tao cũng đọc lâu rùi. cổ vũ tinh thần bạn kia post bài thôi mà mày,keke
trongvuong
Chủ tịch xã
Chủ tịch xã
trongvuong

Bài gửiTiêu đề: Re: AI MÀ NHẬN ĐƯỢC LÁ THƯ NÀY KHÔNG TỨC CHẾT MỚI LẠ    AI MÀ NHẬN ĐƯỢC LÁ THƯ NÀY KHÔNG TỨC CHẾT MỚI LẠ   EmptySun Nov 13 2011, 20:24

Bài nhảm nhí quá
thanhmiss
Chủ tịch tỉnh
Chủ tịch tỉnh
thanhmiss

Bài gửiTiêu đề: Re: AI MÀ NHẬN ĐƯỢC LÁ THƯ NÀY KHÔNG TỨC CHẾT MỚI LẠ    AI MÀ NHẬN ĐƯỢC LÁ THƯ NÀY KHÔNG TỨC CHẾT MỚI LẠ   EmptySun Nov 13 2011, 20:27

Chỉ mang tính giải trí thôi mà bạn, mình tôn trọng ý kiến của trongvuong nhưng những gì bạn comment cũng làm mình rất buồn. thanks!
trongvuong
Chủ tịch xã
Chủ tịch xã
trongvuong

Bài gửiTiêu đề: Re: AI MÀ NHẬN ĐƯỢC LÁ THƯ NÀY KHÔNG TỨC CHẾT MỚI LẠ    AI MÀ NHẬN ĐƯỢC LÁ THƯ NÀY KHÔNG TỨC CHẾT MỚI LẠ   EmptySun Nov 13 2011, 20:29

thanhmiss đã viết:
Chỉ mang tính giải trí thôi mà bạn, mình tôn trọng ý kiến của trongvuong nhưng những gì bạn comment cũng làm mình rất buồn. thanks!

Trên con đường thành công luôn có dấu chân thất bại mà. Nên hôm nay bạn buồn thì chắc chắn rằng ngày mai nụ cười sẽ nở trên đôi môi của bạn. Chúc bạn luôn thành công...........
thanhmiss
Chủ tịch tỉnh
Chủ tịch tỉnh
thanhmiss

Bài gửiTiêu đề: Re: AI MÀ NHẬN ĐƯỢC LÁ THƯ NÀY KHÔNG TỨC CHẾT MỚI LẠ    AI MÀ NHẬN ĐƯỢC LÁ THƯ NÀY KHÔNG TỨC CHẾT MỚI LẠ   EmptySun Nov 13 2011, 20:34

cảm ơn bạn, nhưng mình không thích cái câu " đầu óc có vần đề về IC" của bạn. Không biết bạn ra sao nhưng mình cũng là một người học hành đàng hoàng, bạn nói như vậy mình cũng buồn chứ, bạn thử đổi ngược vị trí xem thử. thôi không sao, mình cũng không biết bạn là ai, cũng không muốn giận ai lâu. Việc này chấm dứt ở đây nhé, không bàn cãi nữa.thanks
trongvuong
Chủ tịch xã
Chủ tịch xã
trongvuong

Bài gửiTiêu đề: Re: AI MÀ NHẬN ĐƯỢC LÁ THƯ NÀY KHÔNG TỨC CHẾT MỚI LẠ    AI MÀ NHẬN ĐƯỢC LÁ THƯ NÀY KHÔNG TỨC CHẾT MỚI LẠ   EmptySun Nov 13 2011, 20:38

thanhmiss đã viết:
cảm ơn bạn, nhưng mình không thích cái câu " đầu óc có vần đề về IC" của bạn. Không biết bạn ra sao nhưng mình cũng là một người học hành đàng hoàng, bạn nói như vậy mình cũng buồn chứ, bạn thử đổi ngược vị trí xem thử. thôi không sao, mình cũng không biết bạn là ai, cũng không muốn giận ai lâu. Việc này chấm dứt ở đây nhé, không bàn cãi nữa.thanks

Có lẽ mình hơi nặng lời về câu này (đầu óc có vấn đề về IC), sorry nhé cô giáo........
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: AI MÀ NHẬN ĐƯỢC LÁ THƯ NÀY KHÔNG TỨC CHẾT MỚI LẠ    AI MÀ NHẬN ĐƯỢC LÁ THƯ NÀY KHÔNG TỨC CHẾT MỚI LẠ   Empty

AI MÀ NHẬN ĐƯỢC LÁ THƯ NÀY KHÔNG TỨC CHẾT MỚI LẠ

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 

Similar topics

-
» Nghiêm cấm những ai không kìm chế được ""cảm xúc trào dâng""
» SHOW PICTURES KHÔNG CHẾT CƯỜI MỚI LẠ
» xin lỗi anh không bảo vệ được em
»  Không Cười Không Lấy Tiền
» SMS Spam Manager 1.01 - chặn tin nhắn không mong muốn (s60 v3)
Trang 1 trong tổng số 1 trang